Tin trong huyện
-
Sáng ngày 25/7, huyện Nam Đàn phối hợp với xã Kim Liên tổ chức lễ truy tặng danh hiệu vinh dự Nhà nước “bà mẹ Việt Nam Anh hùng”.
Tham dự có đồng chí Vương Hồng Thái - UVBTV Huyện ủy, Phó chủ tịch TT...
17 lượt xem
-
Chiều ngày 24/7, đoàn lãnh đạo huyện do đồng chí Vương Hồng Thái – UVBTV Huyện ủy, Phó chủ tịch TT UBND huyện làm trưởng đoàn đã đi thăm, tặng quà người có công trên địa bàn các xã Nam Hưng, Nam...
104 lượt xem
-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, liệt sĩ 27/7/1947- 27/7/2024. Đoàn lãnh đạo huyện do đồng chí Nguyễn Xuân Đức – TUV, Bí thư Huyện ủy làm Trưởng đoàn đã về Khu Di tích quốc gia đặc biệt...
51 lượt xem
-
Nằm trong chuỗi hoạt động kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh-Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), 3 đoàn lãnh đạo huyện Nam Đàn do đồng chí Nguyễn Xuân Đức-Bí thư Huyện ủy; đồng chí Trần Thị Hiên-Phó Bí thư...
25 lượt xem
-
-
Nhân kỷ niệm 125 năm ngày sinh đồng chí lê Hồng Sơn (29/6/1899-29/6/2024) và trước khi bước vào tổ chức Hội thảo khoa học “Đồng chí lê Hồng Sơn với cách mạng Việt Nam và quê hương Nghệ An”. Đoàn đại...
178 lượt xem
-
Sinh thời, chủ tịch Hồ Chí Minh dạy: “Tuyên truyền là đem một việc gì nói cho dân hiểu, dân nhớ, dân theo, dân làm. Nếu không đạt được mục đích đó là tuyên truyền thất bại. Muốn thành công phải biết...
224 lượt xem
-
Nhân dịp kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925 – 21/6/2024), các đồng chí: Trần Thị Hiên – Phó Bí thư TT Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Nguyễn Hồng Sơn – Phó Bí thư, Chủ tịch UBND...
156 lượt xem
-
Chiều ngày 13/6, Tại Khu di tích Quốc gia đặc biệt Kim Liên ( Nam Đàn). UBND Tỉnh Nghệ An, Hội chữ thập đỏ tỉnh tổ chức Lễ tôn vinh người hiến máu tình nguyện tiêu biểu tập thể, cá nhân xuất sắc...
166 lượt xem
-
Chiều ngày 12/6/2024, dưới sự chủ trì của đồng chí Vương Hồng Thái-UVBTV, Phó Chủ tịch UBND huyện, đoàn hội đồng thẩm định Đô thị văn minh của huyện đã tiến hành thẩm định để xét công nhận thị trấn...
165 lượt xem
|